#ข่าว ททท. เตรียมเปิดจองใช้สิทธิ์โครงการกระตุ้นเศรษฐกิจ “เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5” ในวันที่ 7 มีนาคม 2566 ทั้งนี้ ประชาชนที่ไม่เคยลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการเราเที่ยวด้วยกันในเฟส 1-4 สามารถลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการฯ ได้ตั้งแต่วันที่ 27 กุมภาพันธ์ – 2 มีนาคม 2566 เวลา 06.00 – 21.00 น. ผ่านเว็บไซต์ www.เราเที่ยวด้วยกัน.com ขณะที่ผู้ที่เคยลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการเราเที่ยวกัน เฟส 1 – 4 แล้ว สามารถกดยอมรับข้อตกลงและเงื่อนไขบนแอปพลิเคชั่น “เป๋าตัง” และจองใช้สิทธิ์ได้ ตั้งแต่วันที่ 7 มีนาคม 2566 ผู้เข้าร่วมโครงการฯ สามารถเริ่มเดินทางใช้สิทธิ์ได้ ระหว่างวันที่ 10 มีนาคม – 30 เมษายน 2566 โดยผู้ใช้สิทธิ์จะต้องติดต่อจองที่พักกับผู้ประกอบการโดยตรง อย่างน้อย 3 วันล่วงหน้าก่อนวันเข้าพัก และชำระค่าที่พัก 60% ผ่านช่องทาง G Wallet บนแอปพลิเคชันเป๋าตัง ซึ่งกำหนดให้เป็นการเดินทางข้ามจังหวัดได้ทั่วประเทศ โดยจะเปิดให้จองที่พักได้จนถึงวันที่ 26 เมษายน 2566 และสามารถเช็กอินเข้าที่พักวันสุดท้ายได้วันที่ 29 เมษายน 2566 ซึ่งผู้เข้าร่วมโครงการจะต้องเช็คเอ้าท์ออกจากที่พัก ภายในวันที่ 30 เมษายน 2566 ซึ่งถือเป็นวันสิ้นสุดโครงการ ทั้งนี้ ผู้ประกอบการและประชาชนที่สนใจสมัครเข้าร่วมโครงการ “เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5” สามารถสอบถามรายละเอียดโครงการฯ เพิ่มเติมได้ที่ TAT Contact Center โทร. 1672 Travel Buddy หรือสอบถามระบบการใช้งานแอปพลิเคชันถุงเงินและเป๋าตัง ได้ที่ ศูนย์ช่วยเหลือผู้เข้าร่วมโครงการฯ โทร. 02 111 1122 Post Views: 68 7/03/66 เวลา 11:30 น. บทความที่เกี่ยวข้อง ททท. แถลงทิศทางส่งเสริมตลาดการท่องเที่ยว ปี 68 ททท. จุดพลัง Amazing Thailand Grand Tourism Year ด้วย “เสน่ห์ไทย-เมืองน่าเที่ยว” “VIJITR 5 ภาค @อุบลราชธานี" ภาพบรรยากาศงานรอบสื่อมวลชน เชิญชมความตระการตาของแสงสีในงาน “VIJITR 5 ภาค @อุบลราชธานี" แสงศิลป์แห่งศรัทธาที่จะจัดขึ้นในช่วงวันที่ 13-21 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 ททท. ปลุกกระแสท่องเที่ยวครึ่งปีหลัง ด้วยบิ๊กอีเวนต์ทั่วประเทศ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ขานรับนโยบาย IGNITE THAILAND TOURISM จุดพลังท่องเที่ยวให้เมืองไทยคึกคักจัดเต็มบิ๊กอีเวนต์เสิร์ฟความสุขทั่วประเทศ